

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILALA  
SHULE YA SEKONDARI AZANIA

Simu: +255 719 999 830

Barua pepe :[info@azaniasecondary.sc.tz](mailto:info@azaniasecondary.sc.tz)

[headmaster@azaniasecondary.sc.tz](mailto:headmaster@azaniasecondary.sc.tz)

Tovuti : <http://www.azaniasecondary.sc.tz>



Ofisi ya Mkuu wa Shule,  
S.L.P 9074,  
Dar es salaam.  
Upanga Magharibi

Kumb. Na. AZ/F5/\_\_\_\_\_

Tarehe **22 Juni 2018**

**KWA MZAZI / MLEZI WA -----**

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI AZANIA  
HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILALA MKOA WA DAR ES SALAAM  
KIDATO CHA TANO HADI CHA SITA MWAKA 2018/19**

**1. UTANGULINZI:**

Ninafurahi kukutaarifu kuwa mwanao **AMECHAGULIWA /AMEHAMISHIWA** Shule ya Sekondari Azania kidato cha Tano/Sita mwaka 2018 Tahasusi ya ECA [ ] EGM [ ] PCB [ ] na PCM [ ]. Shule ya Sekondari Azania ni ya **Kutwa. HONGERA NA KARIBU SANA.**

**2. MAHALI SHULE ILIPO:**

Shule hii ipo katika Barabara ya Umoja wa Mataifa karibu na kituo cha **ZIMAMOTO (FIRE) KATI YA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA JANGWANI NA** Hospitali ya Taifa ya Muhimbili.

**3. MUHIMU**

Muhula wa masomo unanza tarehe 16/07/2018, hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti tarehe **15/07/2018 Kwa mwanafunzi wa Bweni na 16/07/2018 wa Kutwa akiwa na Matokeo yake ya kidato cha Nne (Result Slip) Bila hivyo hatapokelewa..Mwisho wa kuripoti mwanafunzi ni tarehe 30/07/2018** baada ya tarehe hiyo **HATAPOKELEWA.**

**4. MAHITAJI YA SHULE.**

**A. (i)** Sare ya shule ni **Suruali ya rangi ya "Dark Green"(SIZE INCH 17 CHINI)** na **Shati jeupe la mikono mifupi (tomato) na Tai yenye rangi ya suruali.** Unatakiwa kuwa na jozi mbili za Suruali ambazo zitapatikana hapa shuleni.

**(ii) Viatu vyeusi vya ngozi visivyochongoka,**vya kamba, siyo raba.

**(iii) Soksi nyeusi** jozi moja

**(iv) Mkanda mweusi** wa ngozi wenye kichuma cha kawaida cha Kufungia suruali.

**(v) Sweta moja** lenye rangi ya Suruali.

**B. 1. MAHITAJI KWA WALIOCHAGULIWA KUKAA BWENI TU:**

(i) Godoro la futi 2 ½ x 6 (lenye kitambaa)

(ii) Shuka mbili (2) futi 4 x 6 (light blue)

- (iii) Chandarua futi 4 x 6 (cheupe)
- (iv) Taulo na sanduku la bati (kuhifadhi nguo)
- (v) Nguo za Kushindia ni T-shirt 2 za rangi ya Kijivu na Blue Bahari ambazo zitavaliwa muda wote awapo Bwenini (**Zinapatikana kwa malipo hapa shuleni**).

**2. VIFAA VYA CHAKULA:**

- (i) Sahani.
- (ii) Kijiko.
- (iii) Bakuli na Kikombe cha ½ lita.

**3. VIFAA VYA USAFI:**

- (i) Ndoo ndogo mbili(2) za lita 10 (Plastiki)
- (ii) Vifaa vingine vyote muhimu mfano: Sabuni za kuogea na kufulia za Kutosha, Mswaki, Dawa ya Meno n.k.

**“ANGALIZO”:** Ni marufuku kwa mwanafunzi kuja na vitu vya thamani / hatarishi kama **Redio, TV, Laptop, Simu, kisu**, n.k.

**C. MAHITAJI MENGINE YA MWANAFUNZI:**

- (i) Madaftari makubwa (**Counter Books**)
- (ii) Mathematics Set na Calculator (Scientific Calculator).
- (iii) Kalamu za Wino na Penseli za kutosha.
- (iv) Rula na kifutio.
- (v) Rimu moja ya karatasi za Photocopy .
- (vi) Vitabu vya masomo ya Tahasusi husika (pata ushauri toka kwa mwalimu/Idara husika), mfano somo la Biology;
  - **Biological science 3<sup>rd</sup> Ed. 2011 by D. J. Tayler N.P.O. Green and G.W. Staut**
  - **Guide to dissection by HGQ Rowett, M.A., and M. I. Biology.**

Dissection Kit Kwa wanafunzi wa Somo la Biology.

- (vii) **Kwanja-EGM na PCB, Jembe—PCM ,Reki ECA na kila mmoja aje na Mifagio miwili:ndani na nje.**
- (viii) Begi la kubebea vifaa vyake.

**5. KARO NA MICHANGO YA SHULE**

- (i) Ada ya shule kwa mwaka ni **Tsh.20, 000/=** kwa mwanafunzi wa kutwa na **Tsh.70,000/=** kwa mwanafunzi wa bweni
- (ii) Shilingi 6.000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.
- (iv) Shilingi 20,000 /= kwa ajili ya taaluma.
- (v) Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa vibarua
- (vi) Shilingi 2,000/= nembo ya shule.
- (vii) Shilingi 10,000/= : Tsh.5,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza, na Tsh.5,000/= Bima ya afya (wanafunzi mnashauriwa kujiunga na mfuko wa Bima ya Afya -**CHF**).
- (viii) Shilingi 20,000/= mitihani ya kujipima( Mock) kidato cha Tano.
- (ix) Fedha ya Tahadhari ni Shilingi 5,000/=(haitarejeshwa)

Angalizo : kwa wale wanafunzi wa Bweni walipe Tsh 30,000/= kwa ajili ya dharura ya usiku.(ugonjwa) kumbuka fedha hizi atazimiliki katika kumbukumbu za matumizi na salio la mwisho atarejeshwa amalizapo shule au kuhama.

Fedha **ZOTE** zilipwe kwenye Akaunti ya Shule **Na.0150251317200** katika benki ya **CRDB**.(Tafadhali andika Jina la mwanafunzi na Tahasusi yake (combination) kwenye Bank Pay in slip).

6. Tsh 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa Samani.Fedha hii ilipwe kwenye akaunti **Na:0150251317300** katika benki ya **CRDB**
7. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya kunyonya Maji taka.(Kwa Wanaokaa bweni tu).
8. **RATIBA YA SHULE** huanza **Saa 1.00 asubuhi** hadi **saa 8.30 mchana**.

**NB: RATIBA YA SIKU ZA IJUMAA huanza saa 1.00 asubuhi** na kuishia **saa 6.00 mchana** ili kuwawezesha **Wanafunzi wa Kiislamu** kuhudhuria **SWALA YA IJUMAA**. Pia Lugha ya mazungumzo awapo mazingira ya shule ni **KISWAHILI NA KIINGEREZA**.

**9 KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE:**

**A. MAHUDHURIO:**

Mwanafunzi hana budi kuhudhuria vipindi vyote vya masomo Darasani na siku za masomo kwa mwaka (siku 196) . Mwanafunzi atakayeshindwa kuhudhuria **MBILI YA TATU (2/3)** ya siku hizo **BILA SABABU MAALUMU** atakuwa **AMEJIONDOA** mwenyewe shuleni.

**B. SHERIA ZA SHULE:**

- i) Sare zivaliwe – shati lichomekewe ndani ya suruali, na kufunga mkanda mweusi.
- ii) Shati lazima liwe na **NEMBO** ya shule Kila siku.
- iii) Nywele ziwe fupi- mkato wa kawaida bila mtindo wowote; bwenzi, kipara haviruhusiwi.
- iv) Mwanafunzi hana budi kuwaheshimu au kuwatii watu wote, walimu, wafanyakazi wasio walimu,viongozi na wageni wanaofika Shuleni.
- v) Kuvaa pete, bangili, mkufu au marembo yoyote hayaruhusiwi.
- vi) Epuka vitendo viovu kama **matusi, uoro, wizi, ugomvi, ulevi na pombe, madawa ya kulevya, uvutaji sigara, bangi, uasherati ; ushoga, kuo, kuchochea migomo na vitu** vinginevyo. Kwani makosa haya yanaweza kumfanya mwanafunzi achukuliwe hatua zilizotajwa hapa chini (Kipengele 8 au 9).
- vii) Timiza wajibu wa **kazi** uliyopangiwa.
- viii)Usiandike mahali pasipohusika kama vile kutani, vitabuni, kwenye samani nk.
- ix) Usimpige au kumshambulia mwanafunzi mwenzako au hata mtu mwingine yeyote.
- x) Usifanye biashara yoyote shuleni
- xi) Usibandike tangazo lolote bila ruhusa ya mwalimu anayehusika na kukilea kikundi kinachohusika.
- xii) Usikatae uteuzi wa kushiriki shughuli mbalimbali kama vile michezo, maandamano, uwakilishi n.k.
- xiii)Usihubiri dini, siasa au jambo lolote. Sala zote zifanyike mahali panapohusika kama vile **Kanisani** au **Msikitini**.

**C. HATUA ZICHUKULIWAZO KWA KUKIUKA TARATIBU NA SHERIA ZA SHULE:**

- (i) Kuonywa
- (ii) Kufanyakazi za mikono zaidi
- (iii) Kuchapwa viboko
- (iv) Kusimamishwa Shule

**D. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE:**

- i) Wizi
- ii) Uasherati
- iii) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
- iv) Uvutaji bangi.
- v) Makosa ya Jinai.
- vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- vii) Kupigana au kupiga.
- viii)Kuo au Ushoga.
- ix) Kudharau Bendera ya Taifa.
- x) Kusababisha **mimba**.
- xi) Kusaidia kutoa mimba.
- xii) Kukataa adhabu kwa makusudi
- xiii)Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani au usalama wa Shule au watu.
- Xiv) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu.
- xv) Kushiriki vitendo vya ugaidi.
- xvi) Utoro.
- xvii) Kutofanya Mitihani bila sababu.

**10. ULINZI WA MALI ZA SHULE NA BINAFSI:**

Mwanafunzi lazima awe mlinzi na mtunzaji wa mali zote za Shule na za binafsi.

**11. MENGINEYO:**

Ni **marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu** ya kiganjani akiwa ndani au nje ya darasa. Atakayepatikana na simu adhabu kali itachukuliwa dhidi yake **sanjari na kunyang'anywa hiyo simu** na **KUHARIBIWA papo hapo**.

**MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI AZANIA**

**NAKALA KWA:**

- : Afisa elimu Wilaya.
- : Afisa Elimu wa Mkoa.
- : Mkguzi Mkuu – Kanda ya Dar es salaam.

HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILALA  
SHULE YA SEKONDARI AZANIA

Simu: +255 719 999 830

Barua pepe : [info@azaniasecondary.sc.tz](mailto:info@azaniasecondary.sc.tz)

[headmaster@azaniasecondary.sc.tz](mailto:headmaster@azaniasecondary.sc.tz)

Tovuti : <http://www.azaniasecondary.sc.tz>



Ofisi ya Mkuu wa Shule,  
S.L.P 9074,  
Dar es salaam.  
Upanga Magharibi

Kumb. Na. AZ/F5/\_\_\_\_\_

Tarehe .....

**YAH: FOMU NA 1: FOMU YA USAJILI (IJAZWE NA KURUDISHWA SHULENI).**

**SEHEMU "A" IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWU.**

PICHA YA  
MWANAFUNZI

Jina kamili la Mwanafunzi \_\_\_\_\_

Tarehe ya kuzaliwa.../.../.....(3) Mahali (Wilaya) \_\_\_\_\_

(4) Uraia \_\_\_\_\_ (5) Dini \_\_\_\_\_ Dhehebu \_\_\_\_\_

(6) Shule ya Msingi uliyosoma \_\_\_\_\_  
Namba ya Mtihani PS. \_\_\_\_\_

(7) Shule ya Sekondari uliyopangwa (FI - IV) \_\_\_\_\_

(8) Shule ya sekondari uliyotoka (FV) \_\_\_\_\_  
Nambari ya Mtihani S. \_\_\_\_\_

(9) Mahali unapoishi kwa sasa \_\_\_\_\_

**AHADI YA MWANAFUNZI:**

Mimi \_\_\_\_\_ Nakubali nafasi niliyopewa ya Kidato cha

**Kwanza / Pili /Tatu / Nne / Tano.**

Naahidi kutii kikamilifu Sheria / Kanuni zote za shule wakati wote niwapo mwanafunzi wa **AZANIA.**

**SAHIHI YA MWANAFUNZI** \_\_\_\_\_ **TAREHE** \_\_\_\_\_

**SEHEMU B: IJAZWE NA MZAZI / MLEZI:**

1. Jina la Mzazi/Mlezi \_\_\_\_\_

2. Kazi \_\_\_\_\_

3. Anuani \_\_\_\_\_

4. Simu \_\_\_\_\_

5. Mahali ninapoishi \_\_\_\_\_

PICHA YA  
MZAZI /  
MLEZI

**AHADI YA MZAZI / MLEZI YA KULIPA KARO / MICHANGO YA SHULE:**

Mimi \_\_\_\_\_ Mzazi /Mlezi wa \_\_\_\_\_

wa **Kidato cha Kwanza/Pili /Tatu / Nne /Tano mwaka 20** \_\_\_\_\_ katika **Shule ya sekondari AZANIA.** Nathibitisha na kuahidi kuwa nipo tayari kulipa **KARO** ya **TSHS 20,000** kwa mwaka pamoja na michango mingine inayoidhinishwa na shule au mamlaka ya elimu kwa ajili ya maendeleo ya shule na wanafunzi.

Pia naahidi kuwa kila ifikapo mwisho wa **Muhula wa Shule (Mwezi Juni au Desemba)** Nitakuwa nimemamiliza deni kwa mwaka huo. **Karo / Mchango** utalipwa na

**Ndugu** \_\_\_\_\_ **wa S.L.P.** \_\_\_\_\_ **Simu namba** \_\_\_\_\_

**SAINI YA MZAZI/ MLEZI** \_\_\_\_\_ **TAREHE** \_\_\_\_\_

HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILALA  
SHULE YA SEKONDARI AZANIA

Simu: +255 719 999 830

Barua pepe : [info@azaniasecondary.sc.tz](mailto:info@azaniasecondary.sc.tz)

[headmaster@azaniasecondary.sc.tz](mailto:headmaster@azaniasecondary.sc.tz)

Tovuti : <http://www.azaniasecondary.sc.tz>



Ofisi ya Mkuu wa Shule,

S.L.P 9074,

Dar es salaam.

Upanga Magharibi

Kumb. Na. AZ/F5/\_\_\_\_\_

Tarehe .....

**FOMU NA 2: FOMU YA TAARIFA YA AFYA YA MWANAFUNZI  
“MEDICAL EXAMINATION FORM”**

**Maelezo:** Fomu hii ijazwe na Mganga Mkuu wa Mkoa /Wilaya / Kituo cha Afya na Mwanafunzi aje nayo shuleni na kuikabidhi ofisi ya nyaraka za wanafunzi.

Mimi [Jina la Mganga Mkuu wa Mkoa/Wilaya]\_\_\_\_\_

Nathibitisha kuwa Mwanafunzi [Jina la mwanafunzi]\_\_\_\_\_

Ampimwa nami kikamilifu na kuonekana anayo / hanayo afya nzuri kwa mujibu wa taarifa zifuatazo;-

**[A] Hali ya mwili**

[i] Mapigo ya moyo \_\_\_\_\_

[ii] Haemoglobin; \_\_\_\_\_

[iii] Kundi la damu [blood group] \_\_\_\_\_

[iiii] Mkojo (Urine) \_\_\_\_\_

[iv] Kinyesi (Stool) \_\_\_\_\_

[vi] Macho yana kasoro \_\_\_\_\_

[vii] Masikio yana kasoro \_\_\_\_\_

**Angalia:** Weka maoni yako kuhusu kila kilichotajwa (a) (i) - (vii)

**[B] Magonjwa**

[a] Bronchial asthma \_\_\_\_\_

[b] Tuberculosis \_\_\_\_\_

[c] Epilepsy \_\_\_\_\_

[d] Blood pressure \_\_\_\_\_

[e] Peptic/duodenal ulcers \_\_\_\_\_

[f] Sickle cells \_\_\_\_\_

[g] Leprosy \_\_\_\_\_

[h] Venereal disease [give type] \_\_\_\_\_

[i] Mental illness \_\_\_\_\_

[j] Any other serious disease not mentioned above

**Saini ya Daktari** \_\_\_\_\_ **Tarehe** \_\_\_\_\_ **Muhuri**

**Futa neno lisilo husika**